พิธีวางพวงมาลา เนื่องในโอกาสวันปิยมหาราชแห่งชาติ 23 ตุลาคม 2566
24 ตุลาคม 2566
![พิธีวางพวงมาลา | วันปิยมหาราชแห่งชาติ 23 ตุลาคม 2566 | โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20231024120244-วันปิยมหาราชโรงพยาบาลพริ้นซ์สุวรรณภูมิ-02-min.jpg)
พิธีวางพวงมาลา วันปิยมหาราช
เนื่องในโอกาสวันปิยมหาราชแห่งชาติ 23 ตุลาคม 2566 เป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว
โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ
ได้จัดงานเพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของ พระองค์ ที่ทรงเป็นที่รักใคร่อย่างล้นเหลือของพสกนิกรทั้งชาวไทย ทั้งยังทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจสำคัญแก่ประเทศไทย
โดยมี นายแพทย์ กรานต์ เจียรคุปต์ ผู้อำนวยการฝ่ายการเเพทย์ และคุณสุดามาศ บุญวรรณ ผู้อำนวยการบริหาร พร้อมด้วย แพทย์ พยาบาล และบุคคลากรของโรงพยาบาล ร่วมพิธีวางพวงมาลา ถวายสักการะหน้าพระบรมรูปพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่5)