วางพวงมาลา วันปิยมหาราชแห่งชาติ
25 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20230225063910-1.วันปิยมหาราช-โรงพยาบาลพริ้นซ์-สุวรรณภูมิ-01-1-768x768.jpg)
วางพวงมาลา วันปิยมหาราชแห่งชาติ
เนื่องในโอกาสวันปิยมหาราชแห่งชาติ 23 ตุลาคม 2565 เป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โรงพยาบาล พริ้นซ์ สุวรรณภูมิ
ได้จัดงานเพื่อร่วมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของ พระองค์ ที่ทรงเป็นที่รักใคร่อย่างล้นเหลือของพสกนิกรทั้งชาวไทย ทั้งยังทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจสำคัญแก่ประเทศไทย
โดยภายในงานได้รับเกียรติจากคุณ เตชิต ลิ้มเจริญ ผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร แพทย์ พยาบาล และตัวแทนเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาล
เข้าร่วมงานและวางพวงมาลา ณ บริเวณดาดฟ้า ห้องประชุม ชั้น 5