โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุววรรณภูมิ ได้มีการจัดกิจกรรมเนื่องในวันกายภาพบำบัดแห่งชาติ “ก้าวเดินมั่นใจ ไม่ปวด ไม่ล้ม”
22 มกราคม 2567
![“ก้าวเดินมั่นใจ ไม่ปวด ไม่ล้ม” | วันกายภาพบำบัดแห่งชาติ | โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุววรรณภูมิ](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20240122120223-วันกายภาพบำบัดแห่งชาติ-โรงพยาบาลพริ้นซ์สุวรรณภูมิ-04.jpg)
เนื่องในวันกายภาพบำบัดแห่งชาติ (20 มกราคม 2567) ทางโรงพยาบาลพริ้นซ์ สุววรรณภูมิ ได้มีการจัดกิจกรรม “ก้าวเดินมั่นใจ ไม่ปวด ไม่ล้ม” ที่จัดขึ้นในวันที่ 19 มกราคม ที่ผ่านมา โดยมีจุดประสงค์เพื่อให้ความรู้ ตอบปัญหาเกี่ยวกับอาการปวดกระดูกและข้อ โดย นายแพทย์รณศักดิ์ มงคลรังสฤษฎ์ ศัลยแพทย์ผู้ชำนาญด้านกระดูกและข้อ พร้อมด้วยการบรรยายหัวข้อ “กายภาพบำบัด เพื่อสูงวัย” โดย คุณวิทยา ดวงงา หัวหน้าแผนกกายภาพบำบัด ที่ถ่ายทอดความรู้ ความเข้าใจและสาธิตวิธีการในการทำกายภาพบำบัดให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรม ให้ผู้เข้าร่วมสามารถนำไปปฏิบัติได้อย่างเหมาะสมและถูกต้อง