โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ลงพื้นที่ชุมชมบางแก้ว (วัดหนามแดง) ตรวจคัดกรองต้อหิน
15 มีนาคม 2567
![](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20240315180857-zURZf-ออกหน่วยวันต้อหินโลก-รพ.พริ้นซ์สุวรรณภูมิ-04@lg.webp)
วันพฤหัสที่ 14 มีนาคม 2567 ทางโรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ลงพื้นที่ชุมชมบางแก้ว (วัดหนามแดง) ตรวจคัดกรองต้อหิน โดยแพทย์ พยาบาล ทีมการตลาด ฝ่ายบุคคลและฝ่ายความยั่งยืน ซึ่งภายในงานมีกิจกรรม วัดความดันลูกตา ตรวจจอประสาทตา พบแพทย์เพื่อตรวจสุขภาพตา แนะนำการดูแลสุขภาพตา วิธีการแยกขยะ และกิจกรรมแจกของรางวัลมาก บรรยากาศเต็มไปด้วยความสุข อบอุ่นมากๆ เลยค่ะ ครั้งหน้าจะมีกิจกรรมดี ๆ อะไรอีก อย่าลืมติดตามกันนะคะ