โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ได้จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ Transcranial Magnetic Stimulation (TMS)
04 ธันวาคม 2566
![ได้จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ TMS | โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20231204112547-จัดอบรมเชิงปฏิบัติการtms-โรงพยาบาลพริ้นซ์สุวรรณภูมิ-04.jpg)
วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 ที่ผ่านมา แผนกกายภาพบำบัด โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ร่วมกับมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงและบริษัท บีเจเอช เมดิคอล จำกัด ได้จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ Transcranial Magnetic Stimulation (TMS): Clinical practice in Stroke rehabilitation โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.กภ. จารุกูล ตรีไตรลักษณะ คณบดีคณะกายภาพบำบัด มหาวิทยาลัยมหิดลและคณะผู้ก่อตั้งคลินิกกายภาพบำบัดเฉพาะทาง TMS มหาวิทยาลัยมหิดล มาเป็นวิทยากรถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์จากการใช้งานเครื่อง TMS ในการฟื้นฟูผู้ป่วยโรคหลอดเลือด มีนักกายภาพบำบัดให้ความสนใจเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก ทั้งนี้ผู้เข้าร่วมการอบรมทุกท่านจะได้รับความรู้และแนวทางการฟื้นฟูผู้ป่วยโรคหลอดเลือดสมองด้วยเครื่อง TMS ให้สามารถนำไปปรับประยุกต์ใช้กับผู้ป่วยได้อย่างถูกต้อง เหมาะสมและปลอดภัย