โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ได้ผ่านการตรวจประเมิณ Green & Clean Hospital Challenge ปี 2566
30 มีนาคม 2567
![Green & Clean Hospital Challenge โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20240330082814-joPm9-รับรางวัล-01-01@lg.webp)
โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ได้ผ่านการตรวจประเมิณรับรองโรงพยาบาลตามเกณฑ์มาตรฐาน Green & Clean Hospital Challenge ปี 2566 รางวัลประเมินคุณภาพการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ซึ่งเป็นโรงพยาบาลเอกชนแห่งแรกของ จ.สมุทรปราการ ด้วยคะแนนประเมิน 261 คะแนนจาก 270 คะแนน โดยมี คุณสุดามาศ บุญวรรณ ผู้อำนวยการบริหาร โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ เป็นตัวแทนรับรางวัลในครั้งนี้ ณ โรงพยาบาลสมุทรปราการ ซึ่งสะท้อนถึงการพัฒนาคุณภาพด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและการส่งเสริมสุขภาพของโรงพยาบาล